อังคนางค์ คุณไชย

Real Name:
ทองนาง คุณไชย (Thongnang Khunchai)
Profile:
Angkhanang Khunchai (born 1956) is a Thai singer.
Sites:
Variations:
[a4319774]

Artist

Albums

HLP 269 อังคนางค์ คุณไชย - แฟนจ๋าอย่าลืม album art อังคนางค์ คุณไชย แฟนจ๋าอย่าลืม (Album) ตราพินแคน HLP 269 Thailand 1979 Sell This Version
S-CD 2019 อังคนางค์ คุณไชย - สาวอุบลรอรัก album art อังคนางค์ คุณไชย สาวอุบลรอรัก(CD, Album) S Sound, JKC Marketing S-CD 2019 Thailand 2001 Sell This Version
KTL 044 อังคนางค์ คุณไชย - อิสานลำเพลิน album art อังคนางค์ คุณไชย, หมอลำหมู่คณะ อุบลพัฒนา* อังคนางค์ คุณไชย, หมอลำหมู่คณะ อุบลพัฒนา* - อิสานลำเพลิน(LP, Album) Star Records (29) KTL 044 Thailand Unknown Sell This Version
HLP 281 อังคนางค์ คุณไชย - รักน้องคนเดียว / รักจริงคือแม่ / ลำล่องชวนให้กลับอิสาน / ลำเพลินกลอนแก้กลอน album art เทพพร เพชรอุบล, อังคนางค์ คุณไชย, ชะบาไพร นามวัย* เทพพร เพชรอุบล, อังคนางค์ คุณไชย, ชะบาไพร นามวัย* - รักน้องคนเดียว / รักจริงคือแม่ / ลำล่องชวนให้กลับอิสาน / ลำเพลินกลอนแก้กลอน(LP, Album) ตราพินแคน HLP 281 Thailand Unknown Sell This Version
KTK-014 อังคนางค์ คุณไชย - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๒๑-๒๙ album art อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๒๑-๒๙(LP, Album) Supanahong Records KTK-014 Thailand Unknown Sell This Version
TKL-050 อังคนางค์ คุณไชย - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๓๙-๔๑ album art อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๓๙-๔๑(LP, Album) Supanahong Records TKL-050 Thailand Unknown Sell This Version
KTL-049 อังคนางค์ คุณไชย - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๓๐-๓๘ album art อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๓๐-๓๘(LP, Album) Supanahong Records KTL-049 Thailand Unknown Sell This Version
LPC-101 อังคนางค์ คุณไชย - อยากชิกลับอิสาณ album art อังคนางค์ คุณไชย / สะไบแพร บัวสด อังคนางค์ คุณไชย / สะไบแพร บัวสด - อยากชิกลับอิสาณ(LP) แผ่นเสียงตรากระต่ายคู่ LPC-101 Thailand Unknown Sell This Version
KTL-047 อังคนางค์ คุณไชย - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๙-๒๐ album art อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๙-๒๐(LP, Album) Supanahong Records KTL-047 Thailand Unknown Sell This Version
none อังคนางค์ คุณไชย - เต้ยคู่ชุดที่ 1: พี่อ้ายน้องเมีย album art ป.ฉลาด* ลำเต้ยคู่ อังคนางค์* ป.ฉลาด* ลำเต้ยคู่ อังคนางค์* - เต้ยคู่ชุดที่ 1: พี่อ้ายน้องเมีย(LP, Album) Not On Label none Thailand Unknown Sell This Version
5126 อังคนางค์ คุณไชย - ลำเพลินโก๋แก่อย่าแชง album art ป.ฉลาดน้อย, อังคนางค์ คุณไชย ป.ฉลาดน้อย, อังคนางค์ คุณไชย - ลำเพลินโก๋แก่อย่าแชง(Cass, Album) เลปโส้ Lepso 5126 Thailand Unknown Sell This Version
LPS-115 อังคนางค์ คุณไชย - ป.ฉลาดน้อย - อังคนางค์ / บัวผัน, อารยา album art ป.ฉลาดน้อย, อังคนางค์ คุณไชย, บัวผัน แก้ววิเศษ, อารยา ลุ่มลำชี ป.ฉลาดน้อย, อังคนางค์ คุณไชย, บัวผัน แก้ววิเศษ, อารยา ลุ่มลำชี - ป.ฉลาดน้อย - อังคนางค์ / บัวผัน, อารยา(LP, Album) เลปโส้ Lepso LPS-115 Thailand Unknown Sell This Version
none อังคนางค์ คุณไชย - หมอลำ คู่เอก ขนานแท้ album art พิมพ์ใจ*, อังคนาง*, ไพรินทร์*, ดวงเนตร* พิมพ์ใจ*, อังคนาง*, ไพรินทร์*, ดวงเนตร* - หมอลำ คู่เอก ขนานแท้(LP, Album, Promo) World Music Record none Thailand Unknown Sell This Version
none อังคนางค์ คุณไชย - สวรรค์ชาวนา album art อังคนางค์ คุณไชย สวรรค์ชาวนา(LP, Album) BBm none Thailand Unknown Sell This Version
KLS 001 อังคนางค์ คุณไชย - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๑-๘ album art อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* อังคนางค์ คุณไชย, คณะอุบลพัฒนา* - ลำเรื่องต่อกลอน นางนกกระยางขาว ตอนที่ ๑-๘(LP, Album) Supanahong Records KLS 001 Thailand Unknown Sell This Version
none อังคนางค์ คุณไชย - ลำเพลิน กับอังคนางค์ คุณไชย album art อังคนางค์ คุณไชย ลำเพลิน กับอังคนางค์ คุณไชย(LP, Album) เอื้ออารีย์เจ้าเก่า none Thailand Unknown Sell This Version
none อังคนางค์ คุณไชย - เต้ยคู่ชุดที่ 2 album art ป.ฉลาด* - อังคนาง* ป.ฉลาด* - อังคนาง* - เต้ยคู่ชุดที่ 2(LP, Album) Not On Label none Thailand Unknown Sell This Version

Singles & EPs

SEP-72 อังคนางค์ คุณไชย - คึดฮอดชู้ / สาวอิสานรอรัก  album art อังคนางค์ คุณไชย / อรอุมา สิงหศิริ* อังคนางค์ คุณไชย / อรอุมา สิงหศิริ* - คึดฮอดชู้ / สาวอิสานรอรัก (Single) ตราหมวก SEP-72 Thailand Unknown Sell This Version
MN 88 อังคนางค์ คุณไชย - กำพร้าคำพลอย / คอยเจ็ดวัน album art อังคนางค์ คุณไชย / สใบแพร บัวสด* อังคนางค์ คุณไชย / สใบแพร บัวสด* - กำพร้าคำพลอย / คอยเจ็ดวัน (Single) แผ่นเสียงตรากระต่ายคู่ MN 88 Thailand Unknown Sell This Version
TP 94 อังคนางค์ คุณไชย - อย่าโกรธนะ / ต่างคนต่างไป album art อังคนางค์ คุณไชย / ธงชัย ขอนแก่น อังคนางค์ คุณไชย / ธงชัย ขอนแก่น - อย่าโกรธนะ / ต่างคนต่างไป(7", Single) ตราเทพพนม TP 94 Thailand Unknown Sell This Version
ST-485 อังคนางค์ คุณไชย - อิสานลำเพลิน / หมอลำสาว album art อังคนางค์ คุณไชย / สะไบแพร บัวสด อังคนางค์ คุณไชย / สะไบแพร บัวสด - อิสานลำเพลิน / หมอลำสาว(7", Single) Star Records (29) ST-485 Thailand Unknown Sell This Version
none อังคนางค์ คุณไชย - พี่จ๋าหลับตาไว้ / โชคตาลาย album art อังคนางค์ คุณไชย / กนกพร สุนทรเทพ อังคนางค์ คุณไชย / กนกพร สุนทรเทพ - พี่จ๋าหลับตาไว้ / โชคตาลาย(7") ตราเทพพนม none Thailand Unknown Sell This Version
EDZ-002 อังคนางค์ คุณไชย - Lam Sarawan / Lam Sao Putai Rampan album art อังคนางค์ คุณไชย = Angkanang Kunchai* อังคนางค์ คุณไชย = Angkanang Kunchai* - Lam Sarawan / Lam Sao Putai Rampan(7", Single, Ltd, Num) Star Records (29) EDZ-002 Thailand Unknown Sell This Version
MN 143 อังคนางค์ คุณไชย - รำวงลอยกระทง / รำวงปีใหม่ album art อังคนาง* / เทพพร* / โรม* อังคนาง* / เทพพร* / โรม* - รำวงลอยกระทง / รำวงปีใหม่(7", Single) ตรานกอินทรีย์ทองคู่ MN 143 Thailand Unknown Sell This Version
SEP-154 อังคนางค์ คุณไชย - หัวใจสาวน้อย / บ่าวภูไท album art สะไบแพร บัวสด, อังคณา คุณไชย* สะไบแพร บัวสด, อังคณา คุณไชย* - หัวใจสาวน้อย / บ่าวภูไท(7") นกฮูก SEP-154 Thailand Unknown Sell This Version