ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์

Real Name:
หม่อมราชวงศ์ถนัดศรี สวัสดิวัตน์
Profile:
Thai actor, singer, composer and radio/television celebrity. He was born on May 28, 2470 (1927 for the Gregorian calendar).
Sites:
Variations:

Albums

75-050 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - เปิดกรุ...ถนัดศรี album art ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัตน์* เปิดกรุ...ถนัดศรี(Cass) RT (3), Music Line (2) 75-050 Thailand Unknown Sell This Version
33 ESX-571 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - เพื่อความรัก album art ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ เพื่อความรัก(LP, Album) กมลสุโกศล 33 ESX-571 Thailand Unknown Sell This Version
33 ESX. 523 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - น้ำใจ น้ำค้าง album art ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ น้ำใจ น้ำค้าง(LP, Album) กมลสุโกศล 33 ESX. 523 Thailand Unknown Sell This Version
CTR. 209 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - ตลุงเทมโป album art ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ ตลุงเทมโป(LP, Album) Crown Records (18) CTR. 209 Thailand Unknown Sell This Version

Singles & EPs

ST-255 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - สุริยาอาลัย / แม่ศรีไพร album art ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ / นาท ภูวนัย ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ / นาท ภูวนัย - สุริยาอาลัย / แม่ศรีไพร(7") Star Records (29) ST-255 Thailand Unknown Sell This Version
G. 26 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - ลาวครวญ / ดอกฟ้าเวียงจันทร์ album art เสรีรัตน์ กาญจนผลิน, วงดนตรี สมาน กาญจนผลิน / ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์, วงดนตรี กระชับมิตร์ เสรีรัตน์ กาญจนผลิน, วงดนตรี สมาน กาญจนผลิน / ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์, วงดนตรี กระชับมิตร์ - ลาวครวญ / ดอกฟ้าเวียงจันทร์(Shellac, 10") Good Luck (3) G. 26 Thailand Unknown Sell This Version
GTM 441 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - ทำนบหัวใจ / ธาราระทม album art รวงทอง ทองลั่นทม / ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ รวงทอง ทองลั่นทม / ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - ทำนบหัวใจ / ธาราระทม(7") นกพิราบทองคำ GTM 441 Thailand Unknown Sell This Version

Compilations

33ESX. 552 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - เที่ยงคืน - รวมเพลงเอกของสุทิน เทศารักษ์ album art ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ เที่ยงคืน - รวมเพลงเอกของสุทิน เทศารักษ์(LP, Comp) กมลสุโกศล 33ESX. 552 Thailand Unknown Sell This Version
CTR. 108 ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ - ดอกไม้เมืองไทย / ขวัญใจโคราช album art ม.ร.ว. ถนัดศรีฯ*, ชัยชนะ* และ ชัยณรงค์* ม.ร.ว. ถนัดศรีฯ*, ชัยชนะ* และ ชัยณรงค์* - ดอกไม้เมืองไทย / ขวัญใจโคราช(LP, Comp) Crown Records (18) CTR. 108 Thailand Unknown Sell This Version

Videos (1) Edit